กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 ธ.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียนและคณะ ร่วมกับภาคีเครือข่าย รพ.สรรพสิทธิประสงค์ สสอ.เมืองอุบลราชธานี จัดกิจกรรมรณรงค์ตรวจคัดกรองสายตาเชิงรุก เด็กนักเรียนโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี และโรงเรียนเทศบาล สังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ณ ห้องประชุมบัวหลวง โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดรณรงค์การตรวจคัดกรอง ตรวจวินิจฉัยและแก้ไขภาวะสายตาผิดปกติ โดยมีเด็กนักเรียนเข้าร่วมรณรงค์ จำนวน 193 คน ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจาก นายเสมอ สร้อยคำ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีและคณะร่วมตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข