กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 พ.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยนางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมเป็นเกียรติในงาน Kick off เปิดคลินิกส่งเสริมการมีบุตร โรงพยาบาลศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ และเยี่ยมเสริมพลังคลินิกส่งเสริมการมีบุตร ณ ห้องตรวจสูติ-นรีเวช อาคารผู้ปาวยนอก ชั้น 2 โรงพยาบาลศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายแพทยฺ์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีเปิด เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการเข้าถึงบริการเตรียมความพร้อมก่อนมีบุตรคุณภาพ และพัฒนารูปแบบการให้บริการส่งเสริมการมีบุตร ระบบให้คำปรึกษาและระบบส่งต่อแบบวงจร อย่างต่อเนื่อง
ภาพ/ข่าว สุมาลี สายบุบผา