กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมสนับสนุนการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแมด จังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (26 กันยายน 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมสนับสนุนการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการส่งเสริมพัฒนาเด็กปฐมวัยโดยบรรยายในหัวข้อ การส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย การจัดกิจกรรมให้ผู้ปกครองมีส่วนร่วมกับเด็ก เทคนิคการอ่านนิทาน และการเล่นตามช่วงวัย ผู้เข้าอบรมประกอบด้วยครูปฐมวัย นักวิชาการศึกษา ครูพี่เลี้ยง และผู้ปกครอง รวมทั้งสิ้น 50 คน ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจากนายสุริยันต์ ศรีอ่อน รองนายกเทศมนตรีตำบลเมืองศรีไค เป็นประธานการประชุมฯ
ภาพ/ข่าว : ศินีนาฏ โสวัตร