กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสรัสวดี ธานี หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนการดำเนินงานโรงอาหารปลอดภัยใส่ใจสุขภาพ (Healthy Canteen) ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอนาเยีย โรงพยาบาลนาเยีย โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพนาดี ณ โรงอาหารของบริษัทอุบลไบโอเอทานอลและบริษัทอุบลซันฟลาวเวอร์ โดยมีนางสาวชนนิกานต์ พันธ์พิบูล เจ้าหน้าที่HRรับผิดชอบงานโรงอาหาร ให้การต้อนรับ และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้กับคณะ ทั้งนี้เพื่อเป็นการส่งเสริมสุขภาพและสร้างสิ่งแวดล้อมที่ปลอดภัยเอื้อต่อการมีสุขภาพดีด้านโภชนาการ สำหรับวัยทำงาน และเพื่อพัฒนาเป็นต้นแบบโรงอาหารในสถานประกอบการ โดยกิจกรรมดังนี้ 1.การแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานโรงอาหารฯ 2.การตรวจเยี่ยมการดำเนินงานตามเกณฑ์รับรอง Healthy Canteen ตามเเบบประเมินโรงอาหารเบื้องต้น จำนวน 7 ข้อ 3.แนะนำการจัดทำเมนูชูสุขภาพ 4.การให้คำแนะนำตามเกณฑ์
ภาพ/ข่าว : ปิยรัตน์ จันทร์ส่อง