กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ จัดกิจกรรมการคัดกรองและประเมินปัจจัยเสี่ยง ต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตวัยรุ่น สร้างความรอบรู้ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ และขับเคลื่อนกิจกรรมก้าวท้าใจในสถานศึกษา เพื่อส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี และทักษะชีวิตดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีศรีพิพัฒน์อินเตอร์ อำเภอกุดชุม จังหวัดยโสธร โดยมีนายธีระ กุลฉวะ ผู้อำนวยวิทยาลัยฯ และคณะครู ให้การต้อนรับ ซึ่งมีนักเรียนกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้จำนวน 100 คน จากผลการคัดกรองพบเด็กมีปัญหาสุขภาพกายและสุขภาพจิต และส่งต่อข้อมูลให้กับครูผู้รับผิดชอบติดตามต่อไป
ภาพ/ข่าว : ลักขณา ประมูลพงศ์