กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมจัดกิจกรรมคัดกรองสุขภาพกายสุขภาพจิตพร้อมทั้งสร้างความรอบรู้ในการดูแลสุขภาพให้กับวัยรุ่น จังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (7 มิ.ย 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ จัดกิจกรรมการคัดกรองและประเมินปัจจัยเสี่ยงต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตวัยรุ่น และสร้างความรอบรู้ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ ส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี และทักษะชีวิตดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีอุบลราชธานี อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายอนิรุทน์ เหมะธุลิน ผู้อำนวยการฯ นางวาสนา อัมพันธ์ รองผู้อำนวยการฯ และคณะครูให้การต้อนรับ ซึ่งมีนักเรียนและนักศึกษากลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้จำนวน 200 คน จากผลการคัดกรองพบเด็กมีปัญหาสุขภาพกายและสุขภาพจิต และส่งต่อข้อมูลให้กับครูผู้รับผิดชอบติดตามต่อไป