กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 เม.ย. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ทำบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป โดยได้รับความเมตตาจากพระครูวิลาสกิจจาทร เจ้าคณะอำเภอดอนมดแดง เจ้าอาวาสวัดหลวง ประธานฝ่ายสงฆ์ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อเป็นการสืบสานประเพณีและความเป้นสิริมงคลในชีวิต จากนั้นเป็นกิจกรรมสรงน้ำพระและรดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่ โดยมีนายแพทย์ดนัย ธีวันดา อดีตผู้บริหาร รวมถึงบุคลากรที่เคยปฏิบัติงานที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มาร่วมกิจกรรมรดน้ำขอพรในครั้งนี้ด้วย