กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุขเพื่อยกระดับคุณภาพการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมสถานบริการสาธารณสุขที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมและสุขภาพ วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ การจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานบริการสาธารณสุข ตามมาตรฐานและถูกหลักวิชาการ ตามเกณฑ์โรงพยาบาล Green & Clean Hospital Challenge และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล Green & Clean Sub-district health Promoting Hospital กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล (สังกัด สธ./สังกัด อบจ.) โรงพยาบาล สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด องค์การบริหารส่วนจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10 ประชุมระหว่างวันที่ 29-30 มีนาคม 2566 ระบบทางไกล Video Conference ณ ห้องประชุมเพทาย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ มีผู้สนใจเข้าร่วมประชุม 155 Users