กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 มิ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานการประชุมสรุปผลการกำกับติดตามการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก และมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และผ่านระบบออนไลน์ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก ผู้รับผิดชอบงานทันตกรรม จากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และคณะกรรมการประกวดอำเภอที่มีการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก และมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตดีเด่น ระดับเขต ซึ่งการประชุมครั้งนี้ทำให้ทราบถึงความเข้มแข็งของภาคีเครือข่าย ในการพัฒนางานอนามัยแม่และเด็กอย่างต่อเนื่อง ยั่งยืน จนเป็นต้นแบบการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัยให้พื้นที่อื่นต่อไป