กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 มิ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม นำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองมุกดาหาร โรงพยาบาลมุกดาหาร โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านกุดโง้ง โรงเรียนบ้านดานคำ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ประชุมติดตามการดำเนินงานพัฒนาชุมชนต้นแบบด้านการปรับตัวรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศและเฝ้าระวังและสื่อสารเตือนภัยในระดับชุมชนในพื้นที่เขตเศรษฐกิจพิเศษจังหวัดมุกดาหาร ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล บ้านกุดโง้งอำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร และลงพื้นที่โรงเรียนบ้านดานคำ เพื่อเตรียมจุดติดตั้งเครื่อง Dust boy ร่วมถึงมอบป้ายเฝ้าระวังเตือนภัยฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5ไมครอน (PM2.5)