กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (6 มิ.ย.65) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประกวดนวัตกรรม บุคคล องค์กรดีเด่นด้านผู้สูงอายุและการออกกำลังกายป้องกันการหกล้ม ระดับเขต ในเขตสุขภาพที่ 10 พร้อมด้วย นายสมพงษ์ พงษ์ชีวิน ประธานสาขาสภาฯจ.อุบลราชธานี นายสิทธวีย์ ทางามพรทวีวัฒน์ สปสช.เขต10 อุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นคณะกรรมการในการประกวดโดยมีผู้เข้าประกวดจาก 7 ประเภทซึ่งเป็นผู้แทนจากจังหวัดอุบลราชธานี ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายธานินทร์ ไชยานุกูล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวต้อนรับ ซึ่งการประกวดครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างขวัญกำลังใจและยกย่องเชิดชูเกียรติให้กับผู้สูงอายุและภาคีเครือข่ายในระดับพื้นที่ อีกทั้งเป็นการค้นหาต้นแบบด้านบุคคล องค์กรด้านผู้สูงอายุและนวัตกรรมการออกกำลังกายป้องกันการหกล้มในผู้สูงอายุดีเด่น ระดับเขตต่อไป