กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 มิ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่ม?อนามัย?วัยทำ?งาน?ลงพื้นที่ขับเคลื่อนงานโภชนาการ แซ่บนัวร์?ครัวสุขภาพ? ตอน “กินเค็มพอดี แต่ต้องมีไอโอดีน” โดยได้รับความสนใจและให้การต้อนรับจากเจ้าของร้านและผู้จัดการร้านอาหาร Mongmoon ในการเป็นร้านอาหารต้นแบบ เมนู?ชู?สุขภาพ? + เครื่องดื่มหวานน้อยสั่งได้ และร้านอาหารที่ใช้เครื่องปรุง?เสริมไอโอดีน โดยการขับเคลื่อน?ครั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจาก สสจ.อุบล?ราชธานี? สสอ.เมืองอุบลราชธานี? และ รพ.สต.ทัพไทย?