กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ดำเนินการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้บริบทการดำเนินงานและวางแผนการพัฒนาระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณาการในชุมชนตามแนวทางใหม่ ตำบลปรือใหญ่ อำเภอขุขันธ์ จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อให้ได้รูปแบบการขับเคลื่อนระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลสุขภาพผู้สูงอายุระยะยาวแบบบูรณาการในชุมชน ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลปรือใหญ่ ต.ปรือใหญ่ อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ มีผู้เข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ คือ พระปลัดบำรุง สุวณฺณวณฺณี เลขานุการเจ้าคณะอำเภอขุขันธ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลปรือใหญ่ และผู้บริหาร กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประธาน รองประธาน ที่ปรึกษาชมรมผู้สูงอายุตำบลปรือใหญ่ ผู้ช่วยเหลือดูแลผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง (CG) อาสาสมัครบริบาลท้องถิ่น(CCG) จิตอาสา และเจ้าหน้าที่จาก อบต.บ้านปรือใหญ่ รพ.สต.ทับทิมสยาม 06 รพ.สต.บ้านปรือคันตะวันออก รพ.สต.บ้านปรือใหญ่ ซึ่งการประชุมครั้งนี้ได้ดำเนินการตามมาตรการป้องกัน COVID 19 อย่างเคร่งครัด