กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(30 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานการป้องกันโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี ร่วมกับสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีเป้าหมายในการมีระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลอย่างน้อยอำเภอละ 1 แห่ง เพื่อตัดวรจรการเกิดโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี ปัญหาสุขภาพที่สำคัญของประชาชนในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 และได้เยี่ยมติดตามการดำเนินงานการจัดการสิ่งปฏิกูลในพื้นที่ เทศบาลตำบลเค็งใหญ่ โดยได้รับการต้อนรับและร่วมแลกเปลี่ยนการดำเนินงานจากทีมคณะผู้บริหารเทศบาลตำบลเค็งใหญ่นำโดยนายวราเทพ ชิณสิทธิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเค็งใหญ่