กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะกรรมการประกวดระดับเขต ซึ่งประกอบด้วย ผู้แทนจากวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ผู้แทนเลขานุการคณะกรรมการพัฒนาระบบสุขภาพปฐมภูมิเขตสุขภาพที่ 10 โรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่คัดเลือกอำเภอที่มีการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กและมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตดีเด่น ระดับเขต ณ โรงพยาบาลขุนหาญ อำเภอขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีนายพรชัย วงศ์นาม นายอำเภอขุนหาญ กล่าวต้อนรับพร้อมด้วย แพทย์หญิงรัชฎาพร รุญเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลขุนหาญ นายวิสิฐศักดิ์ พิริยานนท์ สาธารณสุขอำเภอขุนหาญ คณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอขุนหาญ ทีมจิตอาสาพัฒนาการ เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษร่วมต้อนรับ และนำเสนอผลการดำเนินงานโดย แพทย์หญิงปรียาภรณ์ หาระสาย ประธานคณะทำงานแม่และเด็ก คปสอ.ขุนหาญ ทั้งนี้คณะกรรมการประกวดฯ ได้กล่าวชื่นชม และให้ข้อเสนอแนะ เพื่อพัฒนาการดำเนินงานให้ต่อเนื่องและยั่งยืนตลอดจนเป็นต้นแบบการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัยให้พื้นที่อื่นต่อไป