กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยผู้สูงอายุ จัดประชุมติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เพื่อติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานพระสงฆ์ในพื้นที่ ในการนี้ยังได้มีการฝึกปฏิบัติการใช้โปรแกรม Health Temple และ MOOC Anamai และเสนอให้เร่งรัดการลงทะเบียนของเจ้าหน้าที่และอบรมพระคิลานุปัฏฐากแบบออนไลน์ให้ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมาย โดยมีพระครูวรธรรม เจ้าคณะตำบลนิคมคำสร้อย และหัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพให้การต้อนรับ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัด จำนวน 20 คน