กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมกลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมกับนายอนุสรณ์ จันทสิทธิ์ ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอกันทรลักษ์ และผู้แทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โรงพยาบาลกันทรลักษ์ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลจานใหญ่ ร่วมลงพื้นที่ติดตามมาตรการปลอดภัยสำหรับองค์กร COVID Free Setting ในสถานศึกษา ระดับอุดมศึกษา ณ วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ เพื่อเตรียมพร้อมการเปิดภาคเรียน โดยมีนายวิโรจน์ ธิมา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ คณะผู้บริหาร และคณะครู อาจารย์ และบุคลากรของวิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ให้การต้อนรับ พร้อมนำเสนอมาตรการป้องกันโควิด-19 ภายในวิทยาลัยฯ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ให้คำแนะนำตามมาตรการและมอบสิ่งสนับสนุนการดำเนินงานป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019
เพื่อให้มหาวิทยาลัยดำเนินการป้องกันควบคุมโรค ต่อไป