กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมเวทีขับเคลื่อนนโยบายสาธารณะ จังหวัดยโสธร(ประเด็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กปฐมวัยและ COVID 19)โดยใช้เครื่องมือธรรมนูญตำบล ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 4 สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดยโสธร โดยมี นายสุวัฒน์ เข็มเพชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธานการเปิดงาน มีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การขับเคลื่อนนโยบายสาธารณะ จังหวัดยโสธร(ประเด็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กปฐมวัยและ COVID 19)โดยใช้เครื่องมือธรรมนูญตำบล เพื่อการแก้ไขปัญหาเด็กปฐมวัยในพื้นที่ ร่วมกันทั้งภาครัฐ เอกชน และ ชุมชน อย่างยั่งยืน และได้รับเกียรติจากนายแพทย์นิรันดร์ พิทักษ์วัชระ ประธานคณะกรรมการเขตสุขภาพเพื่อประชาชนเขตสุขภาพที่ 10 เป็นวิทยากรในการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานในครั้งนี้