กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 พ.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ ฯและนางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ร่วมจัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz.ในประเด็น “ฝีดาษลิง ป้องกันอย่างไร” โดยได้รับเกียรติจาก ดร.นพ.สาโรช สมชอบ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเขื่องใน เป็นแขกรับเชิญในรายการ สามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี ติดตามรับชมรัยฟัง รายการ อนามัยเช็คอิน ตอน ฝีดาษลิง ป้องกันอย่างไร สดๆได้ที่ https://www.facebook.com/ubon98.50/videos/837683220956081/