กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ? เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน? ลงพื้นที่ ณ รร.บ้านหนองแสง-วังอ่าง? ต.หนองแสงใหญ่? อ.โขงเจียม และ รร.บ้านโพธิ์ศรี? ต.โพธิ์ศรี? อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี? เพื่อเยี่ยมเสริมพลัง? ติดตามการดำเนินงานและคัดเลือกโรงเรียนต้นแบบด้านโภชนาการ? ระดับเขตสุขภาพที่? 10? พร้อมทั้งแนวทางระบบเฝ้าระวังมาตรการป้องกันการแพร่ระบาด COVID-19 ในการเปิดภาคเรียนปีการศึกษา 2565 โอกาสนี้ ได้ให้ข้อเสนอแนะแนวทางการส่งเสริมโภชนาการ สุขภาพอนามัยและการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพดีในโรงเรียน และเน้นย้ำการดำเนินงานตามมาตรการเฝ้าระวังป้องกัน COVID-19 ตามหลัก DMHTTA อย่างเคร่งครัด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยห่างไกลโควิด-19 และมอบชุดสื่อสนับสนุนให้แก่ผู้บริหารสถานศึกษา ทั้งนี้ สพป.อบ.3? สสจ.? สสอ. รพสต.ในจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่ในครั้งนี้ด้วย