กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ลงพื้นที่พร้อมคณะกรรมการประกวดระดับเขต ซึ่งประกอบด้วย ผู้แทนจากวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ผู้แทนเลขานุการคณะกรรมการพัฒนาระบบสุขภาพปฐมภูมิเขตสุขภาพที่10 ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพเขต10 และศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี เพื่อคัดเลือกอำเภอที่มีการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กและมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตดีเด่น ระดับเขต ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลนาป่าแซง อำเภอปทุมราชวงศา จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี นางทัศนีย์ ร่มเย็น หัวหน้าฝ่ายส่งเสริมสุขภาพ และเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ พร้อมด้วย นายสมร ไชโยธา ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอปทุมราชวงศาคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ CFCT นาป่าแซง ให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินงานโดยนางสุนันทา มานะพิมพ์ ผอ.รพ.สต.นาป่าแซง ทั้งนี้คณะกรรมการได้กล่าวชื่นชม และให้ข้อเสนอแนะ เพื่อพัฒนาการดำเนินงานให้ต่อเนื่องและยั่งยืน ตลอดจนเป็นต้นแบบการดำเนิส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัยให้พื้นที่อื่นต่อไป