กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาระบบการเบิกจ่ายชดเชยบริการทางการแพทย์ สำหรับหน่วยบริการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อพัฒนาความรู้และทักษะ ที่เกี่ยวข้องกับการเบิกค่าชดเชยบริการทางการแพทย์ โดยได้รับการอนุเคราะห์วิทยากรจาก โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย ตัวแทน เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงาน การเบิกค่าชดเชยบริการทางการแพทย์ของแต่ละคลินิกบริการ เข้าร่วมประชุม จำนวน 30 คน จัดประชุมโดยกลุ่มงานประกันสุขภาพและเวชระเบียน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี