กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 พ.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยแม่และเด็กเป็นผู้แทนในการลงพื้นที่กำกับ นิเทศ และเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานป้องกันและควบคุมกลุ่มอาการดาวน์ ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ และโรงพยาบาลชานุมาน เพื่อติดตามการดำเนินงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานป้องกันและควบคุมกลุ่มอาการดาวน์ แนวทางแก้ไขปัญหาอุปสรรค และให้กำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงาน โดยผู้เชี่ยวชาญสหวิชาชีพ ในเขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งมีนายแพทย์พงษ์สันต์ พันธะไชย นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ เป็นประธาน พร้อมด้วย นางสุมาลี หัวคำ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ นางพรสวรรค์ เห็มภูมิ นักเทคนิคการแพทย์ชำนาญการ จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ นางเยี่ยมอุบล ส่งเสริม นักวิชาการหลักประกันสุขภาพ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 10 และบุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่ด้วย