กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ กล่าวต้อนรับในการประชุมติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ณ สำนักสาธารณสุขจังหวัดยโสธร เพื่อติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานพระสงฆ์ในพื้นที่ ในการนี้ยังได้มีการฝึกปฏิบัติการใช้โปรแกรม Health Temple และ MOOC Anamai และเสนอให้เร่งรัดการลงทะเบียนของเจ้าหน้าที่และอบรมพระคิลานุปัฏฐากแบบออนไลน์ให้ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมาย โดยมีพระครูสุตเจติยานุกูล ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดมหาธาตุ และหัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพให้การต้อนรับ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัด จำนวน 20 คน จัดประชุมโดยกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ