กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ กล่าวต้อนรับในการประชุมติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะเขตสุขภาพที่ 10 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เพื่อติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานพระสงฆ์ในพื้นที่ ในการนี้ยังได้มีการฝึกปฏิบัติการใช้โปรแกรม Health Temple และ MOOC Anamai และเสนอให้เร่งรัดการลงทะเบียนของเจ้าหน้าที่และอบรมพระคิลานุปัฏฐากแบบออนไลน์ให้ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมาย โดยมีพระครูวิสุทธิ์ธรรมาภิรัต เลขานุการฝ่ายสาธารณะสังเคราะห์จังหวัดศรีสะเกษ และกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพให้การต้อนรับ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัด จำนวน 30 คน จัดประชุมโดยกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ