กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน โรงพยาบาลน้ำยืน ลงพื้นที่เฝ้าระวังการละเมิดพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ในร้านค้า ซุปเปอร์มาร์เกต และติดตามการขับเคลื่อนพระราชบัญญัติการป้องกันและการแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น พ.ศ.2559 ในอำเภอน้ำยืน จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ได้สร้างความเข้าใจเกี่ยวกับพระราชบัญญัติฯ แนวทางการรายงานเมื่อพบการละเมิด และมอบคู่มืออธิบายพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก แก่ผู้ประกอบการ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล