กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่ซ้อมการระงับอัคคีภัย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2565 เพื่อให้บุคลากรสามารถป้องกัน และควบคุมเหตุการณ์เพลิงไหม้ รวมถึงทราบขั้นตอน และฝึกปฏิบัติเมื่อเกิดเหตุการณ์ เพลิงไหม้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมบุษราคัม จากนั้นได้ฝึกซ้อมดับเพลิง และฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ 2 จุด คือ ศูนย์สาธิตส่งเสริมทักษะสมองเด็กปฐมวัย และอาคารสำนักงานชั้น 2 โดยการซ้อมการระงับอัคคีภัยในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนทีมวิทยากรจากเทศบาลเมืองวารินชำราบ และทีมเจ้าหน้าที่ดับเพลิงจากเทศบาลตำบลธาตุ