กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยผู้สูงอายุ กล่าวต้อนรับในการจัดประชุมติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะเขตสุขภาพที่ 10 พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุและกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมทึ่สำนักสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพให้การต้อนรับ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัด โรงพยาบาล 50 พรรษามหาวชิรากรณ จำนวน 30 คน เพื่อติดตามการขับเคลื่อนการดำเนินงานพระสงฆ์ ในการนี้ยังได้มีการฝึกปฏิบัติการใช้โปรแกรม Health Temple และ MOOC Anamai และเสนอให้เร่งรัดการลงทะเบียนของเจ้าหน้าที่และอบรมพระคิลานุปัฏฐากแบบออนไลน์ให้ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมายต่อไป