กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ นำทีมสื่อสารพร้อมด้วย กลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ประเด็น “มาตรการเปิดเรียน On site ปลอดภัย อยู่ได้กับโควิด-19 ในสถานศึกษา” ประสบการณ์การจัดการเรียนการสอน ในปีการศึกษาที่ผ่านมา การเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1/2565 สถานการณ์หลังจากเปิดเทอมมา 1 สัปดาห์ ( เปิดเทอมวันที่ 9 พฤษภาคม 2565 )มาตรการ 3T 1V "ตัดความเสี่ยง เพิ่มภูมิคุ้มกัน" และ มาตรการเน้นย้ำ 6-6-7 โดยมี ดร.ดุริยะ จันทร์ประจำ ผู้อำนวยการโรงเรียนนารีนุกูล นางพิสมัย แก่นก่อ หัวหน้าสำนักงานกลุ่มบริหารทั่วไป นายปิยพัทธดนย์ พันธ์สุวรรณ หัวหน้างานโครงการห้องเรียนอัจฉริยะภาพทางคอมพิวเตอร์ เป็นแขกรับเชิญในรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วง คนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น. สามารถรับฟัง Online ได้ที่ radio.mcot.net/ubonratchathani และ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทั้งนี้ นางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารฯ เป็นผู้ร่วมดำเนินรายการด้วย