กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ร่วมลงพื้นที่กับคณะกรรมการประกวดระดับเขต ซึ่งประกอบด้วย ผู้แทนจากวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เลขาคณะกรรมการพัฒนาระบบสุขภาพปฐมภูมิเขตสุขภาพที่ 10 สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพเขต 10 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ และโรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ เพื่อคัดเลือกอำเภอที่มีการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กและมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตดีเด่น ระดับเขต ณ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอม่วงสามสิบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายสมัย พูลทอง สาธารณสุขอำเภอม่วงสามสิบ นางคมคาย พจน์ธีรมนตรี ปลัดอำเภอม่วงสามสิบ พร้อมคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ CFCT บ้านสงยาง ตำบลเหล่าบก ให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินงาน ทั้งนี้คณะกรรมการได้กล่าวชื่นชม และให้ข้อเสนอแนะ เพื่อพัฒนาการดำเนินงานให้ต่อเนื่องและยั่งยืนสืบไป