กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยบุคลากรศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี ร่วมต้อนรับ นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 ในโอกาสมาเป็นประธานการตรวจเยี่ยมและรับฟังผลการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยหัวหน้ากลุ่มงานทุกครัสเตอร์ได้นำเสนอผลการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในรอบ 6 เดือนแรก (1ตุลาคม64- 31มีนาคม 65 ) และแผนการดำเนินงานในรอบ 6เดือนหลัง (1เมษายน 65- 30กันยายน65) จากนั้น ได้รับฟังข้อเสนอแนะเพื่อนำไปสู่การพัฒนาให้มีประสิทธิภาพ เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีสุขภาพดี ภายใต้อนามัยสิ่งแวดล้อมที่ดีต่อไป