กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาความรอบรู้ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ในการป้องกันความเสี่ยงผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน (PM 2.5)
?วันที่ (6 พ.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานพิธีเปิดการประชุม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาความรอบรู้ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ในการป้องกันความเสี่ยงผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน (PM 2.5) ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลมุก ตำบลมุกดาหาร อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร เพื่อพัฒนาความรอบรู้ความสามารถและทักษะที่เกี่ยวข้องกับความรอบรู้ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ในการป้องกันความเสี่ยงผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน (PM 2.5) โดยมี นายไพรัตน์ เเสงสีนิล รองนายกเทศมนตรีตำบลมุก กล่าวต่อนรับ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานตำบลมุกดาหาร เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานตำบลบางทรายใหญ่ ได้แก่ เจ้าหน้าที่เทศบาล ผู้นำชุมชน อสม. เจ้าหน้าที่หน่วยงานรพ.สต. ตัวแทนผู้ประกอบการบริษัท สหเรือง จำกัด ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมระดับจังหวัด ระดับอำเภอ ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมโรงพยาบาลมุกดาหาร และกองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ จำนวน 35 คน การประชุมครั้งนี้ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการปฏิบัติตามมาตรการควบคุมป้องกันโรค COVID-19