กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี ลงพื้นที่ติดตามคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี จ.มุกดาหาร วันที่2
วันนี้ (6 พฤษภาคม 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ติดตามคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี ตรวจเยี่ยม ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ บ้านนาโสก ตำบลนาโสก อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร
โดยมี นายแพทย์วชิระ เพ็งจันทร์ ที่ปรึกษามูลนิธิ เป็นประธานการตรวจเยี่ยม เพื่อติดตามผลการดำเนินงาน พร้อมรับทราบปัญหา และวางแผนการพัฒนางานมหัศจรรย์ 1,000 วัน และงานองค์กรแห่งความรอบรู้ด้านสุขภาพ โดยมี นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 นายวุฒิชัย เสาวโกมุท รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหาร สาธารณสุขอำเภอเมือง พร้อมด้วย ผู้อำนวยการสถานีอนามัยฯ ชมรมแม่บ้านสาธารณสุข ชมรมแม่บ้านทหาร ชมรมแม่บ้านมหาดไทย ชมรมแม่บ้านตำรวจ คณะเจ้าหน้าที่ อสม. ผู้นำชุมชนท้องถิ่น ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น