กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อบ. คุมเข้มมาตรการ Thai Stop COVID และCOVID Free Setting สำหรับชมรมผู้สูงอายุ/โรงเรียนผู้สูงอายุ และศาสนสถาน ณ จังหวัด อำนาจเจริญ
วันนี้ (5พ.ค65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ประเมินและติดตามการดำเนินงานตามมาตรการ Thai Stop COVID และ COVID Free Setting สำหรับชมรมผู้สูงอายุ/โรงเรียนผู้สูงอายุ และศาสนสถาน ณ ตำบลเสนางคนิคม อ.เสนางคนิคม จ.อำนาจเจริญ พร้อมทั้งมอบชุดสิ่งสนับสนุนในการป้องกันโรคโควิด-19 และให้คำแนะนำในการดำเนินการตามมาตรการอย่างเคร่งครัดแก่ชมรมนาไร่ใหญ่วัยเก๋า พร้อมเน้นย้ำการรับวัคซีนเข็มกระตุ้นให้ครอบคลุมกลุ่มผู้สูงอายุในพื้นที่ เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดชมรมผู้สูงอายุ/โรงเรียนผู้สูงอายุต่อไป