กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ประเด็น“เปิดเรียนมั่นใจ ไร้โควิด-19” การเตรียมความพร้อม และมาตรการป้องกันโควิด -19 เพื่อความปลอดภัยและสร้งความมั่นใจให้กับผู้ปกครองและนักเรียนที่จะเปิดเทอม ภาคเรียนที่ 1/2565 ในวันที่ 17 พฤษภาคมนี้ โดยมี คุณจรูญกลิ่น มาตาชาติ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานวิชาการ โรงเรียนอุบลวิทยาคม และ คุณปวีณา โสพัฒน์ หัวหน้ากลุ่มบริหารงานวิชาการ โรงเรียนอุบลวิทยาคม เป็นแขกรับเชิญในรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วง คนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น. สามารถรับฟัง Online ได้ที่ radio.mcot.net/ubonratchathani และ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทั้งนี้นางสาวลัดดา ใบดำ นักประชาสัมพันธ์ได้ร่วมจัดรายการด้วย