กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมพัฒนาทีมขับเคลื่อนงานศูนย์พัฒนาเด็กต้นแบบฯ ในการอบรมเชิงปฏิบัติการเล่นเปลี่ยนโลก และยกระดับสถานพัฒนาเด็ก 4D ทีมพัฒนาเด็กและครอบครัวจังหวัดอำนาจเจริญ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีผู้เข้าอบรม เป็นเจ้าหน้าที่สาธารณสุข และ ครูในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย จังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 70 คน โดยมี นางฤดีวรรณ วงศ์เจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม