กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 พ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วย นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ หัวหน้ากลุ่มอนามัยและเด็ก และเจ้าหน้าที่ เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนการส่งเสริมสุขภาพ เด็กปฐมวัยผ่านกลไกธรรมนูญสุขภาพ ณ ที่ว่าการอำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายอุทัย อรัมสัจจากูล นายอำเภอเหล่าเสือโก้ก และคณะผู้บริหารอำเภอและกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เข้าร่วมให้การต้อนรับ และรับมอบอุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย จำนวน 4 ชุด เพื่อนำไปใช้ในการส่งเสริมพัฒนาการ ส่งเสริมการเจริญเติบโตให้กับเด็กปฐมวัยในพื้นที่ตำบลเหล่าเสือโก้กต่อไป