กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนงานวัดส่งเสริมสุขภาพ และการพัฒนาส้วมสาธารณะตามเกณฑ์มาตรฐาน (HAS ) ณ วัดหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อต่อยอดขยายผลการพัฒนาให้เป็นวัดส่งเสรืมสุขภาพระดับยั่งยืน โดยมี นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการตรวจเยี่ยมเสริมพลัง พร้อมทั้งถวายป้ายรับรองส้วมสาธารณะที่ผ่านเกณฑ์มาตรฐาน (HAS) แด่พระครูวิลาสกิจจาทร เจ้าคณะอำเภอดอนมดแดง เจ้าอาวาสวัดหลวง ด้วย