กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 เมษายน 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเสริมพลัง พร้อมกับอนุกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข (อคม.) ระดับเขตพื้นที่เขต 10 ณ โรงพยาบาลขุขันธ์ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสมบูรณ์ โดยมี นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 ทันตแพทย์หญิงน้ำเพชร ตั้งยิ่งยง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ประธานคณะอนุกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข (อคม.) ระดับเขตพื้นที่ เขต 10 เป็นประธานในการตรวจเยี่ยมในครั้งนี้ และมี คณะกรรมการ MCH board ระดับเขต คณะกรรมการ Service plan สาขาแม่และเด็ก สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี และ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมติดตามและเยี่ยมเสริมพลังหน่วยบริการเพื่อป้องกันเหตุเกิดซ้ำด้านคุณภาพบริการ ปีงบประมาณ 2565 ในประเด็นด้านสูติกรรมลดปัญหามารดาตาย และด้านการป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อเพื่อป้องกันการติดเชื้อวัณโรค และการติดเชื้อโควิด 19 ในบุคลากรทางการแพทย์ เพื่อรับทราบผลการปฏิบัติงาน ปัญหา อุปสรรคในการพัฒนางาน รวมทั้งเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกัน