กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง แลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน การขับเคลื่อนองค์กรรอบรู้ด้านสุขภาพ Health Literacy Organization : HLO (ปฏิบัติการ สาสุขอุ่นใจ) เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานเพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ ณ โรงพยาบาลขุนหาญ อ.ขุนหาญ เพื่อติดตามการดำเนินงานสาสุขอุ่นใจในพื้นที่ โดยมี แพทย์หญิงรัชฎาพร รุญเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลขุนหาญ และเจ้าหน้าที่กลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวมให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินงานอย่างยอดเยี่ยม