กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ และสวดมนต์ไหว้พระ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 248 ในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การเตรียมการตรวจนิเทศงาน สรุปผลงาน6เดือนและจัดทำแผนปฏิบัติการฯ จากนั้นนางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งการจัดประชุม COMET ในวันที่ 25-29 เมษายน 65 นางสาวปราณี อุสุพันธุ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งกิจกรรมจาก Happy Soul จัดเลี้ยงพระเพล ในวันที่29เมษายน ณ วัดหลวง และหัวหน้ากลุ่มงานแจ้งกิจกรรมประจำสัปดาห์ดังนี้
-คณะกรรมการ Green& Clean Hospital ด้านอาหารและน้ำ จัดกิจกรรมตลาดนัดสีเขียวเหลียวแลสุขภาพในวันจันทร์
-กลุ่มประกันสุขภาพฯ แจ้งกิจกรรมศึกษาดูงานระบบ AI ณ รพ.สุรินทร์ ในวันที่ 29เมษายน
-คณะกรรมการ Happy money แจ้งข่าวจากสหกรณ์ออมทรัพย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานีเปิดรับสมัครและเลือกตั้งผู้แทนสหกรณ์ออมทรัพย์ ฯ ประจำ ศอ.10 และแจ้งปรับลดอัตราดอกเบี้ยเงินกู้/พักเงินต้น