กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ?(22 เม.ย.2565)? นายแพทย์?ปกรณ์? ตุง?คะ?เสรี?รักษ์? ผู้?อำนว?ยการ?ศูนย์?อ?นามัยที่ ?10? อุบล?ราชธานี? ร่วม?เป็นเกียรติ?ในงานมหกรรม? คนปรางค์กู่?สุขภาพ?ดี ปลอดโรคพยาธิใบไม้ในตับและมะเร็ง?ท่อน้ำดี บูรณาการ?ร่วมกับโครงการก้าวท้าใจ ซีซั่น? 4 โดยมี ดร.วัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัด?ศรีสะเกษ? เป็นประธานในพิธี?เปิด?บ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล?เทศบาลตำบล?ปรางค์กู่? และพิธี Kick? off ก้าวท้าใจ ซีซั่น? 4? โดยกิจกรรมในงานประกอบด้วย การ Kick off ก้าวท้าใจ ซีซั่น? 4? และร่วมออกกำลังกายด้วยแอโรบิก?แดนซ์? การให้ความรู้?ในการส่งเสริม?สุขภาพ?วัยทำงาน? ตามหลัก 3อ 2ส 1ฟ 2น การส่งเสริมพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์? H4U การแสดงนิทรรศการ?การส่งเสริม?สุขภาพ? และการป้องกันโรคมะเร็ง?ตับและมะเร็ง?ท่อน้ำดี กลุ่ม?เป้าหมาย? ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่?สาธารณสุข? องค์กร?ปกครอง?ส่วนท้องถิ่น? แกนนำ?สุขภาพ?และประชาชน?ทั่วไป? รวมทั้งสิ้น 700 คน