กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงานมหกรรม คนปรางค์กู่สุขภาพดี ปลอดโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี และพิธีเปิดบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล แห่งที่ 4 ของจังหวัดศรีสะเกษ ณ เทศบาลตำบลปรางค์กู่ อ.ปรางค์กู่ จ.ศรีสะเกษ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.วัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำชุมชน และประชาชนในพื้นที่อำเภอปรางค์กู่เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว