กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 เม.ย.65) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมการพัฒนาระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อ เขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 3/2565 ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการประชุม ซึ่งนายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดประชุมครั้งนี้ว่า เพื่อเป็นการขับเคลื่อนการพัฒนาระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อในเขตสุขภาพที่ 10 รวมทั้งเป็นการร่วมแลกเปลี่ยนแสดงความคิดเห็นต่อ (ร่าง)การพัฒนาระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อ เขตสุขภาพที่ 10 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นักวิชาการและผู้บริหารจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงพยาบาลศูนย์/ชุมชน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 12 อุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากร ดร.ไกรวิชญ์ เรืองฤาหาญ จากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตเฉลิม พระเกียรติจังหวัดสกลนคร