กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(12 เม.ย 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ และนางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในกิจกรรมรณรงค์ล้างส้วมต้อนรับวันสงกรานต์ “สงกรานต์ทำบุญปลอดภัย ส้วมวัดสะอาดทั่วไทย มั่นใจ ไร้ COVID-19” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรณรงค์และส่งเสริมให้มีส้วมที่สะอาดภายในวัดในช่วงเทศกาลสงกรานต์ รวมทั้งส่งเสริมให้ประชาชนมีพฤติกรรมการใช้ส้วมที่ถูกวิธีและป้องกันการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 ณ วัดจังกาจิตต์ (สาขาที่ 23 วัดหนองป่าพง) อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ได้แก่ พุทธศาสนิกชน และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี