กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่จัดกิจกรรม “ปันแฮง” ทำบุญต้อนรับเทศกาลสงกรานต์ ณ วัดป่าจังกาจิตต์ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยได้ถวายภัตตาหารแด่พระสงฆ์ ถวายอุปกรณ์ในการทำความสะอาดจากนั้นได้ร่วมกันทำความสะอาดบริเวณวัด