กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 เม.ย. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ มอบของขวัญ 3 ชิ้นสำคัญให้แก่ผู้สูงวัย ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดี เนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติ ประจำปี 2565 สอดรับกับนโยบาย สาธารณสุขห่วงใย โดยเน้นการดูแลแบบองค์รวมทั้ง ร่างกาย จิตใจ และสังคม ซึ่งเป็นผู้สูงอายุกลุ่มเปราะบาง ให้เข้าถึง และได้รับการบริการอย่างมีคุณภาพ ณ วัดป่าจังกาจิตต์ ตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีพระครูสุวรรณกิจ สโมธาน เจ้าอาวาสวัดป่าจังกาจิตต์ และคณะผู้บริหารศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีร่วมเป็นเกียรติในครั้งนี้