กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย ให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติและสวดมนต์ไหว้พระ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม และต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 246 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ ก่อนวันหยุดยาวเทศกาลสงกรานต์ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบห้องทำงาน ถอดปลั๊กอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าให้เรียบร้อย ช่วงวันหยุดยาวขอให้เจ้าหน้าที่ดูแลตนเองโดยใช้มาตรการ DMHTTA อย่างเคร่งครัด และก่อนมาปฏิบัติงานในวันที่ 18 เมษายน 2565 ให้เจ้าหน้าที่ทุกคนรายงานผ่านแอพพลิเคชั่น ไทยเซฟไทย และตรวจ ATK ก่อนมาปฏิบัติงาน จากนั้น นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ร่วมภารกิจต้อนรับ อธิบดีกรมอนามัยและคณะ ในโอกาสลงพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2565 ที่ผ่านมา นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นตัวแทน ครอบครัวคุณวรรณภา สันโดด มอบเงินบริจาคในงานฌาปนกิจศพ คุณแม่เภา จำปารัตน์ ให้กับศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี หัวหน้ากลุ่มงานและคณะกรรมการแจ้งกิจกรรมดังนี้
- ทันตแพทย์หญิงสิริรัตน์ วีระเดช แจ้งกำหนดการพิธีเปิดคลินิกทันตกรรมในวันที่ 19 เมษายน 2565 โดยนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน
- คณะกรรมการ Happy Society & Family แจ้งกิจกรรมกำหนดการกิจกรรมปันแฮงที่วัดจังกาจิต อ.วารินชำราบ ในวันที่ 12 เมษายน 2565