กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงและประกาศเจตนารมณ์ความร่วมมือการขับเคลื่อนการสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้เท่าทันสื่อในเด็กและเยาวชน จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุมพรหมวรราช ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี นำโดย นายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน นายทรงพล วิชัยขัทคะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อร่วมกันขับเคลื่อน สร้างคุณลักษณะเด็กอุบลให้เท่าทันสื่อ ใช้สื่อเป็น แยกแยะสื่อได้ สามารถสื่อสารเชิงบวก ตลอดจนเกิดสังคมแห่งการเรียนรู้ โดยมีภาคีเครือข่าย 7 ภาคี ประกอบด้วย ภาครัฐ ภาคประชาชน ภาคศาสนา ภาคเอกชน ภาคสื่อมวลชน ภาควิชาการ และภาคประชาสังคม ได้ลงนามบันทึกข้อตกลงและประกาศเจตนารมณ์ฯ รวม 36 หน่วยงาน