กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำแผนงานพัฒนาชุมชนต้นแบบด้านการปรับตัวรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศและระบบเฝ้าระวังและสื่อสารเตือนภัยในระดับชุมชน ในพื้นที่เขตพัฒนาเศรษฐกิจพิเศษ จังหวัดมุกดาหาร ณ โรงแรมมุกดาหาร แกรนด์ จังหวัดมุกดาหาร และ ผ่านระบบ Video Conference โดยได้รับเกียรติจาก นายนณธภัทร ธีระวรรธนะสิริ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่ 1 เชียงใหม่ เเละนางสาวสุทธิดา สืบทรัพย์ นักวิชาการสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นวิทยากรบรรยายในครั้งนี้ ทั้งนี้ มีหน่วยงานเข้าร่วมประชุม จำนวน 30 คน ประกอบด้วย หน่วยงานด้านสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ผู้รับผิดชอบงานด้านสาธารณสุขจากสำนักงานเทศบาลตำบลมุก ผู้นำชุมชน อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล (รพ.สต.) บ้านกุดโง้ง โรงเรียนบ้านดานคำ ผู้แทนผู้ประกอบการ บริษัท สหเรือง จำกัด กองประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ กรมอนามัย